Chiều ngày 31/5/2024, trường Mầm Hoa Mai tổ chức "Hội nghị Tổng kết năm học 2023 - 2024" nhằm đánh giá, tổng kết lại những việc đã làm được, những sáng tạo không ngừng trong công tác chuyên môn chăm sóc, giáo dục trẻ của tập thể đội ngũ CBGVNV.
Sáng ngày 28/5/2024 Trường MN Hoa Mai đã đón đoàn kiểm tra giám sát việc thực hiện quy chế dân chủ và thu chi tài chính năm học 2023-2024 của UBND phường Hưng Trí.
Thực hiện kế hoạch năm học 2023-2024, sáng ngày 25/5/2024, trường mầm non Hoa Mai tổ chức buổi “Lễ tổng kết năm học 2023-2024 và Lễ ra trường cho học sinh 5 tuổi”.
Thực hiện nhiệm vụ năm học 2023-2024 của trường mầm non Hoa Mai; kế hoạch số 261/KH-TrMN ngày 03/01/2024 về việc tổ chức thi giáo viên giỏi cấp trường năm học 2023- 2024. Sáng ngày 18 tháng 5 năm 2024. Trường mầm non Hoa Mai tổng kết hội thi giáo viên giỏi cấp trường năm học 2023- 2024
Sáng ngày 17/5/2024 trường mầm non Hoa Mai tiến hành kiểm tra các hoạt động chuyên môn của nhóm trẻ tư thục Bình Minh để bổ sung và hỗ trợ đồng thời quản lý chặt chẽ nhằm nâng cao chất lượng hoạt động của nhóm trẻ tư thục trên địa bàn.
Nhân dịp kỷ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024) Chủ tịch Hồ Chí Minh - danh nhân văn hóa thế giới, người được cả thế giới nghiêng mình kính phục. Mỗi dịp tháng 5 đến, cả nước lại bâng khuâng tưởng nhớ đến Bác Hồ kính yêu - vị cha già dân tộc.
Thực hiện theo kế hoạch số 03/KH_BCĐ ngày 15/4/2024 của ban chỉ đạo VSATTP phường Hưng Trí về việc triển khai “Tháng hành động vì ATTP” năm 2024. Sáng hôm nay, ngày 15 tháng 5 năm 2024, trường mầm non Hoa Mai đón đoàn kiểm tra giám sát chất lượng VSATTP phường Hưng Trí, về kiểm tra công tác vệ sinh ATTP bếp ăn bán trú tại trường mầm non Hoa Mai.
Nối tiếp chuỗi hoạt động tổ chức cho trẻ tham quan trải nghiệm theo kế hoạch của tổ chuyên môn khối 4 tuổi. Sáng ngày 7/5/2024 khối 4 tuổi cụm 3 đã tổ chức cho trẻ tham quan trải nghiệm cánh đồng lúa tại TDP Tân Hà, Phường Hưng Trí Thị Xã Kỳ Anh
Thực hiện kế hoạch số 03/KH-TCM4T ngày 23/4/2024 của tổ chuyên môn 4 tuổi về tham quan trải nghiệm. Sáng nay ngày 08/5/2024 tổ 4 tuổi cụm 2 trường mầm non Hoa mai kết hợp với các tổ chuyên môn, ban giám hiệu và hội phụ huynh tổ chức cho trẻ đi tham quan trải nghiệm tại thư viện cộng đồng Thị xã Kỳ Anh.
Cây lúa gắn bó với người Việt đã hàng ngàn đời nay, không chỉ làm ra nguồn lương thực nuôi sống con người mà còn tạo ra nét văn hóa bản sắc riêng. Vì vậy để trẻ yêu quê hương, yêu cánh đồng lúa, đồng thời giúp củng cố, mở rộng, chính xác hóa vốn hiểu biết về quá trình phát triển cây lúa, ích lợi cây lúa cũng như lòng biết ơn đối với các bác nông dân. Thực hiện theo kế hoạch giáo dục năm học 2023- 2024 chủ đề;"Quê hương đất nước Bác Hồ".
Sáng ngày 6 /5 /2024, các lớp 5 tuổi cụm 3 trường Mầm Non Hoa Mai đã tổ chức cho trẻ đi thăm quan trải nghiệm cánh đồng lúa tại nơi trẻ sinh sống.
Thực hiện sự chỉ đạo của Chi Bộ- Ban giám hiệu nhà trường. Ngày 19/4/2024 Trường mầm non Hoa Mai cụm 1 tổ chức giao lưu rung chuông vàng cho trẻ 5 tuổi.
Thực hiện kế hoạch, nhiệm vụ năm học 2023 - 2024, Trường Mầm non Hoa Mai tổ chức đánh giá, khảo sát chất lượng trẻ cuối năm 2023 – 2024
Tham gia đánh giá khảo sát chất lượng trẻ có các đồng chí trong ban giám hiệu nhà trường, Tổ trưởng, Tổ phó chuyên môn, CTCĐ nhà trường. Mục đích của đợt khảo sát trẻ nhằm đánh giá sự phát triển của trẻ theo yêu cầu cần đạt của mục tiêu giáo dục từng độ tuổi qua các lĩnh vực phát triển: Nhận thức, Ngôn ngữ, Thẩm mỹ, Thể Chất, và Tình cảm kỹ năng xã hội.
Thông qua những hoạt động hưởng ứng tháng văn minh đô thị, tập thể giáo viên, học sinh nhà trường luôn cố gắng phát huy những giá trị tốt đẹp, tiếp tục làm chuyển biến mạnh mẽ về nhận thức, trách nhiệm và hành động của mình trong việc thực hiện nếp sống văn hóa, văn minh đô thị góp phần xây dựng môi trường Sáng- xanh - sạch- đẹp.Hưởng ứng Tháng văn minh đô thị năm 2024 diễn ra từ ngày 1/4-30/5/2024 với các hoạt động thiết thực diễn ra trên toàn thị xã Kỳ Anh;
Nhằm giữ gìn vệ sinh, bảo vệ môi trường trước và trong kỳ nghỉ lễ 30/4 - 1/5. Sáng thứ sáu, ngày 26 tháng 4, trường Mầm non Hoa Mai cùng phụ huynh tiến hành quét dọn thu gom và xử lí rác thải, làm sạch rong rêu trên sân trường, lau chùi hành lang, lan can cầu thang, các phòng chức năng, văn phòng…