Thực hiện kế hoạch số 03/KH-TCM4T ngày 23/4/2024 của tổ chuyên môn 4 tuổi về tham quan trải nghiệm. Sáng nay, khối 4 tuổi cụm 1 trường Mầm non Hoa Mai đã tổ chức cho các bé học sinh đi tham quan trải nghiệm tại Siêu thị vincom.
Thực hiện nhiệm vụ năm học 2023- 2024 trường Mầm non Hoa Mai xây dựng kế hoạch chương trình “Rung chuông vàng” với mục đích nhằm thực hiện có hiệu quả chương trình chăm sóc giáo dục trẻ. Thông qua chương trình nhằm tạo điều kiện tốt cho trẻ phát triển toàn diện về thể chất, trí tuệ, tình cảm xã hội. Tạo sân chơi cho các bé được giao lưu, học hỏi giúp các bé mạnh dạn, tự tin trong giao tiếp, rèn luyện trí tuệ. Phát huy khả năng xử lý tình huống và thể hiện bản lĩnh của chính mình.
Thực hiện kế hoạch số 42 về Tổ chức tham quan dã ngoại cho trẻ ngày 24/4/2024 đại diện khối 3 tuổi đã kết hợp cùng phụ huynh đã tổ chức cho trẻ tham quan và trải nghiệm ở siêu thị Vincom với chủ đề “Kỷ niệm ngày giải phóng Miền Nam thống nhất đất nước 30/4 và Quốc tế lao động 01/5”.
Nhằm tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích cho các bé 4 tuổi có cơ hội thể hiện tài năng và trí tuệ, Khối 4 tuổi, Trường Mầm non Hoa Mai đã tổ chức chương trình giao lưu RUNG CHUÔNG VÀNG năm học 2023-2024.
Vừa qua, Phòng giáo dục và đào tạo thị xã Kỳ Anh tổ chức chương trình giao lưu “An toàn giao thông với trẻ mầm non” Tới dự có Lãnh đạo Sở giáo dục và Đào tạo Hà Tĩnh, Phòng Giáo dục và Đào tạo thị xã Kỳ Anh; Đại diện công an Thi xã Kỳ Anh. Tham gia chương trình có 4 đội, mỗi đội là sự kết hợp của 3 trường mầm non gồm 10 thành viên giáo viên, học sinh và phụ huynh đến từ các trường mầm non trên địa bàn thị xã. Các đội tham gia 3 phần: chào hỏi, giao lưu kiến thức, xử lý tình huống.
Thực hiện kế hoạch số 957/KH-UBND ngày 04/4/2024 của UBND Thị xã Kỳ Anh, Kế hoạch số 204/KH-GDĐT ngày 04/4/2024 của Phòng GD&ĐT thị xã về việc tổ chức Ngày sách và Văn hóa đọc Việt Nam năm 2024, ngày... tháng 4 năm 2024, Trường Mầm non Hoa Mai tổ chức “Ngày sách và Văn hóa đọc Việt Nam năm 2024”.
Hòa chung trong không khí vui tươi phấn khởi của cả nước hướng về các ngày lễ lớn. Thực hiện kế hoạch năm học 2023 - 2024. Sáng ngày 20/04/2024 trường Mầm non Hoa Mai tổ chức Hội thi “Rung chuông vàng” nhằm mục đích thực hiện có hiệu quả chương trình chăm sóc giáo dục trẻ, thông qua chương trình tạo điều kiện tốt cho trẻ phát triển toàn diện về thể chất, trí tuệ, ngôn ngữ, thẩm mỹ và tình cảm xã hội. Đồng thời tạo sân chơi bổ ích cho các bé được giao lưu, học hỏi giúp các bé mạnh dạn, tự tin trong giao tiếp, rèn luyện trí tuệ.
Công tác tổng vệ sinh cuối tuần được nhà trường duy trì thực hiện sau một tuần tổ chức các hoạt động chăm sóc giáo dục trẻ. Ngoài việc tổng vệ sinh hàng ngày, cuối tuần nhà trường tiếp tục tăng cường hơn nữa công tác tổng vệ sinh để đảm bảo môi trường trong và ngoài lớp học sạch đẹp sẵn sàng cho hoạt động tuần tiếp theo.
Thực hiện văn bản hướng dẫn số 188/PGDĐT thị xã Kỳ Anh ngày 01 tháng 4 năm2024. Về việc yêu cầu thực hiện công tác phòng, chống tai nạn thương tích, đuối nước đối với trẻ em, học sinh năm 2024. Sáng ngày 04 tháng 4 năm 2024 trường Mầm non Hoa Mai đã tổ chức tuyền truyền và giáo dục kỹ năng phòng chống tai nạn đuối nước cho trẻ Mần non.
Như chúng ta đã biết trẻ em từ 0 đến 6 tuổi là một giai đoạn phát triển cực kì quan trọng. Tại trường mầm non mọi hoạt động tác động tới trẻ nhằm phát triển trẻ một cách toàn diện.
Sáng ngày 01/4/2024 trường mầm non Hoa Mai tổ chức sinh hoạt ngoại khóa “Dạy trẻ kỹ năng thoát hiểm khi có cháy”. Trường học là nơi thường xuyên tập trung đông người, đặc biệt là trường mầm non, các em nhỏ rất dễ bị hoảng loạn nếu như có cháy xảy ra. Do vậy, việc tổ chức công tác PCCC, đảm bảo an toàn PCCC cho người và tài sản tránh mọi khả năng gây ra cháy là một vấn đề rất cần thiết. Để đảm bảo an toàn PCCC, công tác PCCC phải được coi trọng.
MỘT SỐ CHÍNH SÁCH CÓ HIỆU LỰC TỪ THÁNG 3/2024
(Kèm theo Công văn số: 03/PBGDPL ngày 29/02/2024
của Hội đồng PBGDPL thị xã)
Trong tháng 3/2024 có 07 Nghị định, 02 Quyết định, 38 Thông tư chính thức có hiệu lực, sau đây là một số văn bản, chính sách quan trọng liên quan đến việc thực hiện nhiệm vụ chuyên môn của cán bộ, công chức, viên chức, người lao động và liên quan mật thiết đến đời sống của Nhân dân:
Thực hiện kế hoạch số 261/KH-TrMN ngày 03 tháng 01 năm 2024 về tổ chức Hội thi giáo viên dạy giỏi cấp năm học 2023-2024 và nhằm đánh giá chất lượng giáo viên và đây cũng là hoạt động chào mừng 114 năm ngày quốc tế phụ nữ Việt Nam nhằm ôn lại truyền thống lịch sử vẻ vang, biểu dương tinh thần, lực lượng của phụ nữ thế giới nói chung và phụ nữ Việt nam nói riêng trong cuộc sống đấu tranh cho độc lập dân tộc. Trường mầm non Hoa Mai đã tổ chức phần thi thực hành giáo viên giỏi cấp trường. Hội thi nhằm công nhận và suy tôn giáo viên đạt danh hiệu giáo viên dạy giỏi cấp trường, tạo điều kiện để giáo viên thể hiện kỹ năng nuôi dưỡng, chăm sóc và giáo dục trẻ.
Nằm trong chuỗi hoạt động chào mừng 114 năm ngày quốc tế phụ nữ Việt Nam nhằm ôn lại truyền thống lịch sử vẻ vang, biểu dương tinh thần, lực lượng của phụ nữ thế giới nói chung và phụ nữ Việt Nam nói riêng trong công cuộc đấu tranh cho độc lập dân tộc, Công đoàn trường MN Hoa Mai đã phối hợp với Công đoàn trường Mầm Non Kỳ Trinh tổ chức giao lưu bóng chuyền hơi.
Thực hiện Kế hoạch số 148-KH/TU của Ban Thường vụ thị ủy tổ chức đợt sinh hoạt chính trị với chủ đề “Đảng ta thật vĩ đại”. Công văn số 238 ngày 21 tháng 02 năm 2024 của Ban thường vụ Đảng uỷ Phường Hưng Trí về việc tổ chức sinh hoạt chính trị với chủ đề “ Đảng ta thật vĩ đại”. Sáng ngày 02/3/2024 Chi bộ trường mầm non Hoa Mai tổ chức sinh hoạt chuyên đề “Đảng ta thật vĩ đại” dưới sự chủ trì của đồng chí Phùng Thị Anh – Bí thư chi bộ, đồng chí Phan Thị Hoa Vinh-Phó bí thư chi bộ, đồng chí Trương Thị Anh-Phó chủ tịch hội đồng nhân dân phường Hưng Trí-Cán bộ chỉ đạo chi bộ mầm non và sự tham gia của toàn thể đảng viên trong chi bộ.
Sau một thời gian nghỉ tết nguyên đán Giáp Thìn vui vẻ, đầm ấm và hạnh phúc bên gia đình và họ hàng của tập thể CBGV và học sinh trường mầm non Hoa Mai đã trôi qua, Các đồng chí cán bộ, giáo viên, nhân viên trong nhà trường lại chào đón những ngày đầu xuân năm mới tràn ngập niềm vui và không khí phấn khởi của mùa xuân.
Sáng nay (6/2), đồng chí Phùng Thị Anh, Bí thư Chi bộ - Hiệu trưởng nhà trường đã họp và quán triệt một số vấn đề trước, trong và sau dịp tết Nguyên Đán Giáp Thìn 2024
Thực hiện kế hoạch số14/PGDĐT ngày 9/01/2023 của Phòng Giáo dục và Đào tạo thị xã Kỳ Anh về việc phát động tổ chức chương trình Tết Giáp Thìn 2024; Thực hiện kế hoạch năm học 2023- 202 4 của trường mầm non Hoa Mai. Sáng ngày 31 tháng 01 năm 2024, trường mầm non Hoa Mai đã tổ chức Chương trình “Tết sum vầy - Xuân chia sẻ” cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn nhân dịp tết đến xuân về. Nhằm phát huy tinh thần tương thân tương ái “ Lá lành đùm lá rách” giúp đỡ các cháu có một cái Tết sum vầy
Trước tình hình một số lớp xuất hiện trường hợp học sinh mắc bệnh thủy đậu, trường mầm non Hoa Mai đã chủ động triển khai các biện pháp phòng chống dịch, không để bệnh thủy đậu bùng phát, lan rộng trong các lớp nói riêng và trong nhà trường nói chung.