Trong không khí rộn ràng của ngày hội, các em học sinh đã được thưởng thức các tiết mục văn nghệ đặc sắc do các bạn 5 tuổi biểu diễn: Tiết mục múa “Thị Mầu”, đồng thời truyền thêm cảm hứng, sự tự tin khi các bạn nhỏ sải bước trên sân khấu.
Vui tết trung thu" các em được cùng với các bạn biểu diễn những bài hát múa mà mình thích. Các em có cơ hội thể hiện tài năng, năng khiếu cho bố" mẹ và ông bà cùng xem. Nhiều bài hát múa nội dung phù hợp với chủ đề tạo nên niềm phấn khởi trong tâm hồn các em
![z4735193595998 2aaf8b0dee4a4c319030751eb72cbc9a](/uploads/news/2023_09/z4735193595998_2aaf8b0dee4a4c319030751eb72cbc9a.jpg)
Các bạn nhỏ 5 tuổi tham gia chương trình văn nghệ
Tiết mục múa “Thị Mầu”
Cô và các bạn nhỏ cùng múa lân
Các em không những được múa hát cùng chị Hằng và chú Cuội, rước đèn múa lân mà còn được nhận những món quà nhỏ từ tình yêu thương của ông bà, bố mẹ và cô giáo giành cho các em. Ngoài ra các em còn được nghe chị Hằng và chú Cuội kể về truyền thuyết trung thu
Trong ngày hội Trung Thu mâm cỗ các lớp được thiết kết công phu tỉ mỉ thể hiện sự khéo léo của đôi bàn tay, sự tinh tế và cái nhìn thẩm mĩ, gần gũi với trẻ của các cô giáo mầm non. Sau khi phá cỗ cùng chị Hằng và chú Cuội. Được sự quan tâm, ủng hộ của các bậc cha mẹ tại các nhóm lớp tổ chúc trung thu ấm áp tràn đầy yêu thương.
![z4734405299804 dfc1c7e72a1c1a073a599c8129b54ae7](/uploads/news/2023_09/z4734405299804_dfc1c7e72a1c1a073a599c8129b54ae7.jpg)
![z4734512306502 f49b546b558aa6f02f451da6fb6fd623](/uploads/news/2023_09/z4734512306502_f49b546b558aa6f02f451da6fb6fd623.jpg)
![z4734578791823 ed1551496fcc4992971e32caa28d28fd](/uploads/news/2023_09/z4734578791823_ed1551496fcc4992971e32caa28d28fd.jpg)
![z4734641500635 cde87ed85c71672ad58445a676e2444e](/uploads/news/2023_09/z4734641500635_cde87ed85c71672ad58445a676e2444e.jpg)
![z4734743268250 a5df1e97a05e8600e6ddc51856a9452b](/uploads/news/2023_09/z4734743268250_a5df1e97a05e8600e6ddc51856a9452b.jpg)
![z4735195618119 130567575f51654fd2f20f87dc3c5175](/uploads/news/2023_09/z4735195618119_130567575f51654fd2f20f87dc3c5175.jpg)
Mâm cỗ của các nhóm lớp
Lúc sinh thời Bác Hồ kính yêu đã luôn dành cho tuổi thơ những tình cảm tốt đẹp nhất. Cứ mỗi dịp Tết Trung thu Bác lại gửi thư cho các cháu thiếu nhi. Phát huy truyền thống tốt đẹp đó, với niềm yêu quý và chăm lo cho tuổi thơ, tuy Bác đi xa nhưng các bác lãnh đạo Đảng, Nhà nước vẫn luôn quan tâm đến trẻ thơ mỗi dịp trung thu về. Đặc biệt được sự đồng tình ủng hộ và phối hợp hoạt động của các bậc cha mẹ nên cô trò đã tổ chức thành công Chương trình "Vui tết trung thu - Kết nối yêu thương - Chia sẻ hạnh phúc" rất ý nghĩa. Đồng thời giáo dục trẻ tình yêu thương, chia sẻ, giúp đỡ bạn trong hoàn cảnh khó khăn. Một mùa trung thu lại về chúc các em luôn chăm ngoan, học giỏi, biết giúp đỡ bạn bè, mạnh khỏe và an lành./.
Lễ hội Trung Thu kết thúc đã để lại ấn tượng đẹp trong lòng các em nhỏ với bao tiếng cười, ánh mắt vui tươi hồn nhiên như chờ đợi một mùa Trung Thu đầy hứa hẹn tiếp theo sẽ đến.
Đăng ký thành viên